Lượt xem: 1660
Tôi nghi ngờ công tơ nhà mình chạy nhanh, đề nghị Điện lực kiểm định lại công tơ, chi phí cho việc kiểm định quy định như thế nào?
Trả lời:
Thưa Anh/chị!
Việc kiểm định công tơ chỉ thực hiện khi Điện lực đã kiểm tra bằng thiết bị chuyên dùng và có kết luận nhưng Anh/chị không đồng ý với kết luận của đơn vị Điện lực. Trong trường hợp này, việc kiểm định sẽ do bên thứ ba – Đơn vị kiểm định độc lập thực hiện. Chi phí cho việc kiểm định lại công tơ sẽ phụ thuộc vào kết quả kiểm định của đơn vị kiểm định độc lập.
- Nếu đơn vị kiểm định độc lập kết luận công tơ hoạt động bình thường thì Anh/chị phải chịu chịu chi phí cho việc kiểm định.
- Nếu đơn vị kiểm định độc lập kết luận công tơ hoạt động không chính xác thì Điện lực phải chịu toàn bộ chi phí cho việc kiểm định. 
Trân trọng!
(Ghi chú: Vấn đề này được pháp luật quy định tại điểm 3 & 4 - Điều 25 Luật Điện lực)
Tin mới

Nếu Quý khách hàng có bất kỳ câu hỏi, thắc mắc gì, xin đừng ngần ngại Click vào biểu tượng dưới đây

Thống kê truy cập
  • Đang online: 22
  • Hôm nay: 395
  • Trong tuần: 10380
  • Tất cả: 3593751

Liên hệ với chúng tôi

Địa chỉ: Số 9 Trần Hưng Đạo - Q. Hồng Bàng - TP. Hải Phòng

Điện thoại: 84 - 02253 - 515101

E-mail: banbientap.hppc@gmail.com

Website: www.hppc.evn.com.vn